Tinh dầu thiên nhiên nguyên chất V máy khuếch tán

https://tinhdaub.com


Ibrafen 400 (VNB-1636-04)

Số đăng ký: VNB-1636-04Dạng bào chế: viên bao phimQuy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viênCông ty đăng ký: Công ty Dược phẩm OPVThành phần:Ibuprofen: 400mg
Chỉ định:
- Hạ sốt hoặc giảm đau như: đau đầu, đau bụng kinh, cúm và đau răng. - Điều trị thấp khớp mãn tính, viêm đa khớp dạng thấp.
Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần của thuốc, loét dạ day tiến triển, suy gan, thận nặng.
Chú ý đề phòng:
Nguy cơ loét đường tiêu hoá, người già, người HA cao.
Tương tác thuốc:
Thuốc chống đông máu, thuốc lợi tiểu.
Tác dụng ngoài ý:
Nổi mẩn, ngứa, phù, mề đay, cơn hen, rối loạn tiêu hoá.
Liều lượng:
- Hạ sốt, giảm đau: Người lớn 200 - 400 mg, tối đa 1200 mg/ngày. - Ðau bụng kinh 400 mg, 3 - 4 lần/ngày. - Ðau từ nhẹ đến vừa phải 400 mg, 4 - 6 lần/ngày. - Thấp khớp 2400 mg/ngày, duy trì: 1200 - 1600 mg/ngày.
Chưa có thông tin

Nguồn tin: thuoc.net.vnDefault.aspx

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây