Frezefev effervescent Tablets-500mg (VN-1465-06)

Thứ năm - 05/02/2015 12:49
Số đăng ký: VN-1465-06Dạng bào chế: Viên sủiQuy cách đóng gói: Hộp 12 vỉ xé x 4 viênCông ty đăng ký: Okasa Pharma Pvt. Ltd.Thành phần:Paracetamol: 500mg
Chỉ định:
Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.
Chống chỉ định:
- Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan. - Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.
Chú ý đề phòng:
- Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.
Tương tác thuốc:
Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
Tác dụng ngoài ý:
- Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra. - Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.
Liều lượng:
- Người lớn: 1-2 viên, 3-4 lần /ngày. - Trẻ 3-7 tuổi: 1/2 viên 325, 2-3 lần /ngày - Trẻ 7-15 tuổi: 1/2 -1 viên 500, 3 lần /ngày- Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.
Chưa có thông tin

Nguồn tin: thuoc.net.vnDefault.aspx

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Tinh dầu thiên nhiên nguyên chất là gì?

Tinh dầu thiên nhiên nguyên chất là gì? Dùng phòng chữa bệnh được mênh danh liệu pháp Hương. tiến trình không xâm lấn được các nhà khoa học thẩm định phương pháp an toàn. Giảm thiểu phản ứng phụ. Công dụng lợi ích của tinh dầu thiên nhiên rất nhiều. Các hợp chất hữu cơ được chiết xuất từ thực...

Thống kê
  • Đang truy cập132
  • Máy chủ tìm kiếm1
  • Khách viếng thăm131
  • Hôm nay10,540
  • Tháng hiện tại187,595
  • Tổng lượt truy cập11,142,099
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây